วันที่ 12 สิงหาคม 2566 โรงเรียนอนุบาลชัยภูมิ นำโดยนายอนุรักษ์ศรทอง รองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลชัยภูมิ พร้อมด้วยคณะครู ร่วมพิธีถวายเครื่องราชสักการะและวางพานพุ่ม และพิธีจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง ประจำปีพุทธศักราช 2566 โดยมีนายโสภณ สุวรรณรัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดชัยภูมิ เป็นประธานในพิธี ณ ศาลากลางจังหวัดชัยภูมิ
![](https://abc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/จดหมายข่าวสค15-1-724x1024.jpg)