วันที่ 11 สิงหาคม 2566 โรงเรียนอนุบาลชัยภูมิ ได้ดำเนินการจัดกิจกรรมวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง โดยมีนายบุญเถา บุราณ ผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลชัยภูมิ เป็นประธานในพิธี ซึ่งในกิจกรรมครั้งนี้ได้จัดพิธีถวายเครื่องราชสักการะเบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง พิธีถวายพระพรชัยมงคล ปลูกต้นไม้ภายในบริเวณโรงเรียน และกิจกรรม Big Cleaning Day
![](https://abc.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/จดหมายข่าวสค12-724x1024.jpg)